จำนวนผู้ติดเชื้อ COVID-19 ทั่วโลก

(อัพเดท: Real-Time)
ดูของประเทศไทย คลิกที่นี่

ติดเชื้อทั้งหมดกำลังรักษาหายแล้วเสียชีวิต%เสียชีวิต
ทั่วโลก20,945,9867,174,17313,011,795760,0223.63
1US5,254,8783,312,9811,774,648167,2533.18
2Brazil3,224,876598,3132,521,100105,4633.27
3India2,461,190661,5951,751,55548,0401.95
4Russia910,778173,838721,47315,4671.70
5South Africa572,865123,978437,61711,2701.97
6Peru507,996140,410341,93825,6485.05
7Mexico505,75143,875406,58355,29310.93
8Colombia433,805169,166250,49414,1453.26
9Chile380,03416,604353,13110,2992.71
10Spain337,334158,353150,37628,6058.48
11Iran336,32425,104292,05819,1625.70
12United Kingdom315,600267,3301,47946,79114.83
13Saudi Arabia294,51930,823260,3933,3031.12
14Pakistan287,30015,932265,2156,1532.14
15Argentina276,07278,276192,4345,3621.94
16Bangladesh271,881111,667156,6233,5911.32
17Italy252,23514,081202,92335,23113.97
18Turkey245,63511,666228,0575,9122.41
19France244,096130,09283,61230,39212.45
20Germany222,55713,062200,2669,2294.15
21Iraq164,27741,428117,2085,6413.43
22Philippines153,66079,81371,4052,4421.59
23Indonesia135,12339,48489,6186,0214.46
24Canada123,1844,861109,2609,0637.36
25Qatar114,2813,134110,9571900.17
26Kazakhstan101,84821,94678,6331,2691.25
27Ecuador98,34313,37678,9576,0106.11
28Bolivia96,45958,85533,7203,8844.03
29Egypt96,10834,11156,8905,1075.31
30Israel90,47223,66466,1516570.73
31Ukraine89,91739,58748,2882,0422.27
32China89,1441,64082,8044,7005.27
33Sweden83,85278,07605,7766.89
34Dominican Republic83,13433,79547,9461,3931.68
35Oman82,5314,70277,2785510.67
36Panama78,44624,51452,2101,7222.20
37Belgium76,19148,36217,9139,91613.01
38Kuwait74,4867,89866,0994890.66
39Belarus69,2032,42666,1785990.87
40Romania68,04633,22231,9202,9044.27
41United Arab Emirates63,4895,75957,3723580.56
42Netherlands62,40655,9662536,1879.91
43Guatemala60,2849,68348,3052,2963.81
44Singapore55,5804,81750,736270.05
45Poland55,31915,09938,3621,8583.36
46Portugal53,54812,60139,1771,7703.31
47Japan53,31816,05336,1911,0742.01
48Honduras49,04240,4687,0321,5423.14
49Nigeria48,11612,84134,3099662.01
50Bahrain45,7263,37942,1801670.37
51Ghana41,7252,00739,4952230.53
52Kyrgyzstan41,3736,29033,5921,4913.60
53Armenia41,2996,32134,1648141.97
54Morocco37,93510,66426,6875841.54
55Afghanistan37,4319,35426,7141,3633.64
56Switzerland37,4032,71232,7001,9915.32
57Algeria37,1879,84226,0041,3413.61
58Azerbaijan33,9152,14631,2695001.47
59Uzbekistan33,5616,13027,2132180.65
60Venezuela30,3698,72521,3852590.85
61Moldova29,0877,93320,2768783.02
62Serbia28,99828,33706612.28
63Kenya28,75413,19415,1004601.60
64Ireland26,9291,79123,3641,7746.59
65Ethiopia26,20414,29711,4284791.83
66Costa Rica26,12917,4458,4122721.04
67Nepal24,9578,02516,837950.38
68Austria22,8761,65220,4997253.17
69Australia22,7439,01813,3503751.65
70El Salvador22,31411,26410,4555952.67
71Czechia19,4015,43613,5743912.02
72Cameroon18,3082,58715,3204012.19
73Cote d'Ivoire16,8893,26013,5221070.63
74Denmark15,5901,59913,3706213.98
75West Bank and Gaza15,4916,1999,1861060.68
76Bosnia and Herzegovina15,1845,5709,1564583.02
77Korea, South14,87370513,8633052.05
78Bulgaria14,0694,6848,9014843.44
79Madagascar13,5221,58011,7801621.20
80North Macedonia12,3573,1638,6625324.31
81Sudan12,1155,0186,3057926.54
82Senegal11,7403,9247,5722442.08
83Kosovo10,7954,0196,4113653.38
84Norway9,8517378,8572572.61
85Congo (Kinshasa)9,6058558,5122382.48
86Malaysia9,1491968,8281251.37
87Zambia8,6631,0167,4012462.84
88Paraguay8,3892,7765,516971.16
89Guinea8,1981,0287,120500.61
90Gabon8,0772,1065,920510.63
91Tajikistan7,9501,1466,741630.79
92Haiti7,8102,4955,1231922.46
93Lebanon7,7115,1232,496921.19
94Finland7,7003177,0503334.32
95Luxembourg7,3688326,4141221.66
96Libya7,0506,0998161351.91
97Albania6,9713,1423,6162133.06
98Mauritania6,6536535,8431572.36
99Greece6,3814,8131,3472213.46
100Croatia6,0508115,0781612.66
101Maldives5,4942,5532,920210.38
102Djibouti5,3581325,167591.10
103Zimbabwe4,9902,9351,9271282.57
104Malawi4,9122,2092,5501533.11
105Hungary4,8536563,59060712.51
106Equatorial Guinea4,8212,5562,182831.72
107Central African Republic4,6522,8631,728611.31
108Nicaragua4,1151,0742,9131283.11
109Montenegro3,8571,1042,680731.89
110Congo (Brazzaville)3,7452,0601,625601.60
111Eswatini3,5991,5431,991651.81
112Namibia3,5442,669848270.76
113Thailand3,3761453,173581.72
114Somalia3,2271,4061,728932.88
115Cuba3,1745602,525892.80
116Cabo Verde3,0738082,232331.07
117Sri Lanka2,8822132,658110.38
118Slovakia2,8018261,944311.11
119Suriname2,7618911,830401.45
120Mozambique2,6381,6041,015190.72
121Mali2,5974931,9791254.81
122South Sudan2,4781,2561,175471.90
123Slovenia2,3692801,9601295.45
124Lithuania2,3525801,691813.44
125Rwanda2,2006341,55880.36
126Estonia2,1771381,976632.89
127Guinea-Bissau2,0881,0441,015291.39
128Benin2,0142951,681381.89
129Iceland1,9761141,852100.51
130Sierra Leone1,9403751,496693.56
131Tunisia1,8474921,302532.87
132Yemen1,84737094952828.59
133Angola1,8151,158577804.41
134New Zealand1,602491,531221.37
135Gambia1,5561,246267432.76
136Syria1,432982395553.84
137Uruguay1,4091921,180372.63
138Uganda1,3532011,141110.81
139Jordan1,320871,222110.83
140Latvia1,3081981,078322.45
141Georgia1,3062041,085171.30
142Cyprus1,305415870201.53
143Liberia1,252432738826.55
144Malta1,24552870890.72
145Burkina Faso1,228177997544.40
146Botswana1,2141,09112030.25
147Niger1,161171,075695.94
148Togo1,104287791262.36
149Bahamas1,089936138151.38
150Jamaica1,071303754141.31
151Andorra98170858535.40
152Chad94913860768.01
153Vietnam911460430212.31
154Lesotho884588271252.83
155Sao Tome and Principe88360808151.70
156Diamond Princess71248651131.83
157San Marino6990657426.01
158Guyana631407202223.49
159Tanzania509305183214.13
160Taiwan*4812445071.46
161Burundi4109431510.24
162Trinidad and Tobago40425713981.98
163Comoros3991337971.75
164Burma3694232161.63
165Mauritius3440334102.91
166Mongolia2972826900.00
167Belize2962623220.68
168Eritrea2853724800.00
169Cambodia2734822500.00
170Papua New Guinea2711907831.11
171Barbados1441911874.86
172Monaco1442611442.78
173Brunei142113832.11
174Bhutan1282810000.00
175Seychelles127112600.00
176Antigua and Barbuda9378333.23
177Liechtenstein9028711.11
178Saint Vincent and the Grenadines5725500.00
179Fiji2872013.57
180Saint Lucia2502500.00
181Timor-Leste2512400.00
182Grenada2412300.00
183Laos2011900.00
184Dominica1801800.00
185Saint Kitts and Nevis1701700.00
186Holy See1201200.00
187Western Sahara1018110.00
188MS Zaandam970222.22

ที่มา: Johns Hopkins University


ขาย Sidegra 99 บาท ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ข่าว Sidegra ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย เม็ดละ 25 บาท