จำนวนผู้ติดเชื้อ COVID-19 ทั่วโลก

(อัพเดท: Real-Time)
ดูของประเทศไทย คลิกที่นี่

ติดเชื้อทั้งหมดกำลังรักษาหายแล้วเสียชีวิต%เสียชีวิต
ทั่วโลก43,533,40213,156,11229,216,9471,160,0982.66
1US8,704,5245,018,3343,460,455225,7352.59
2India7,946,429625,8577,201,070119,5021.50
3Brazil5,409,854726,0644,526,393157,3972.91
4Russia1,537,142357,8851,152,84826,4091.72
5France1,209,6511,058,490115,96435,0522.90
6Argentina1,102,301163,414909,58629,3012.66
7Spain1,098,320912,913150,37635,0313.19
8Colombia1,025,05270,660924,04430,3482.96
9United Kingdom897,740849,9502,70245,0885.02
10Mexico895,32645,896760,25989,1719.96
11Peru888,71543,571810,99534,1493.84
12South Africa716,75951,030646,72119,0082.65
13Iran574,85682,653459,25032,9535.73
14Italy542,789236,684268,62637,4796.90
15Chile503,5989,718479,87714,0032.78
16Germany455,629120,876324,55010,1032.22
17Iraq455,39860,134384,59310,6712.34
18Bangladesh400,25177,833316,6005,8181.45
19Indonesia392,93461,851317,67213,4113.41
20Philippines371,63036,333328,2587,0391.89
21Ukraine366,233208,035151,4286,7701.85
22Turkey363,99938,117316,0089,8742.71
23Saudi Arabia345,2328,228331,6915,3131.54
24Belgium333,718299,56323,25610,8993.27
25Pakistan329,37511,190311,4406,7452.05
26Israel310,85113,544294,8542,4530.79
27Netherlands307,831295,0495,6487,1342.32
28Czechia268,370162,785103,2202,3650.88
29Poland263,929144,144115,3024,4831.70
30Canada222,97325,847187,10010,0264.50
31Romania212,49254,211151,8116,4703.04
32Morocco199,74530,450165,9223,3731.69
33Ecuador162,1787,846141,75912,5737.75
34Nepal159,83043,293115,6758620.54
35Bolivia140,95223,066109,2288,6586.14
36Qatar131,4322,859128,3432300.17
37Panama129,75121,403105,7102,6382.03
38United Arab Emirates126,2345,004120,7504800.38
39Dominican Republic124,84319,537103,0812,2251.78
40Kuwait122,3178,177113,3917490.61
41Portugal121,13348,83469,9562,3431.93
42Switzerland121,09357,28261,7002,1111.74
43Oman113,35412,49699,6681,1901.05
44Kazakhstan110,6843,122105,7661,7961.62
45Sweden110,594104,66105,9335.36
46Egypt106,7071,51598,9816,2115.82
47Guatemala104,8946,71394,5303,6513.48
48Costa Rica104,46039,43963,7091,3121.26
49Japan97,5526,79889,0311,7231.77
50Honduras93,96652,79738,5362,6332.80
51Belarus93,7078,99883,7489611.03
52Ethiopia93,70744,12048,1501,4371.53
53China91,17541486,0224,7395.20
54Venezuela90,0474,82684,4447770.86
55Austria83,26723,23959,0369921.19
56Bahrain80,5333,08577,1323160.39
57Armenia80,41027,37451,8141,2221.52
58Lebanon72,18636,06235,5455790.80
59Moldova71,81117,38152,7301,7002.37
60Uzbekistan65,7652,33562,8765540.84
61Hungary63,64245,46116,6461,5352.41
62Nigeria62,1113,40857,5711,1321.82
63Paraguay60,10918,52940,2471,3332.22
64Ireland58,06732,81823,3641,8853.25
65Singapore57,9736657,879280.05
66Libya57,22324,90731,5158011.40
67Kyrgyzstan56,7387,37948,2231,1362.00
68Algeria56,41915,22439,2731,9223.41
69Jordan55,05546,9237,5086241.13
70Tunisia52,39946,3845,0329831.88
71West Bank and Gaza50,9526,44344,0554540.89
72Azerbaijan50,4868,39741,4106791.34
73Kenya49,99714,64834,4299201.84
74Ghana47,77548846,9713160.66
75Burma46,20019,07126,0071,1222.43
76Slovakia45,15534,86010,1301650.37
77Denmark41,9198,48032,7317081.69
78Bosnia and Herzegovina41,59613,95026,5421,1042.65
79Afghanistan41,0325,29234,2171,5233.71
80Bulgaria40,13220,34618,6501,1362.83
81Serbia39,82739,03407931.99
82Croatia37,20810,91925,8374521.21
83El Salvador32,9253,39028,5829532.89
84Georgia32,12719,25712,6322380.74
85Greece31,49629,5681,3475811.84
86Malaysia27,8059,74417,8252360.85
87Australia27,5411,42325,2139053.29
88North Macedonia27,1997,31718,9489343.43
89Korea, South26,0431,60223,9814601.77
90Slovenia24,08015,2478,5822511.04
91Cameroon21,7931,25020,1174261.95
92Cote d'Ivoire20,48615220,2121220.60
93Albania19,4458,26010,7054802.47
94Norway18,3426,20011,8632791.52
95Kosovo17,9432,19715,0836633.70
96Madagascar16,96842316,3012441.44
97Montenegro16,9093,62313,0162701.60
98Zambia16,20040715,4453482.15
99Senegal15,56592714,3163222.07
100Finland14,9704,8169,8003542.36
101Luxembourg14,3994,6829,5701471.02
102Sudan13,7476,1466,7648376.09
103Namibia12,6751,72910,8131331.05
104Mozambique12,1612,8199,254880.72
105Guinea11,6351,09010,474710.61
106Uganda11,5574,1057,3511010.87
107Maldives11,53293210,563370.32
108Congo (Kinshasa)11,17440110,4683052.73
109Lithuania10,9496,6474,1661361.24
110Tajikistan10,8197879,951810.75
111Angola9,6445,8443,5302702.80
112Haiti9,0261,4217,3732322.57
113Gabon8,9373358,548540.60
114Jamaica8,7494,2544,3031922.19
115Cabo Verde8,4238747,455941.12
116Sri Lanka8,4134,4633,933170.20
117Zimbabwe8,3032647,7972422.91
118Mauritania7,6771277,3871632.12
119Cuba6,5954386,0291281.94
120Bahamas6,4102,3303,9481322.06
121Botswana6,2831,8244,438210.33
122Malawi5,8944175,2941833.10
123Eswatini5,8632365,5111161.98
124Malta5,5781,8953,630530.95
125Djibouti5,541715,409611.10
126Trinidad and Tobago5,5351,3034,1261061.92
127Syria5,4613,4011,7882724.98
128Nicaragua5,4341,0544,2251552.85
129Congo (Brazzaville)5,2531,2743,887921.75
130Suriname5,180335,0371102.12
131Equatorial Guinea5,079344,962831.63
132Rwanda5,0731914,848340.67
133Central African Republic4,8632,8771,924621.27
134Latvia4,7573,3401,357601.26
135Iceland4,5041,0303,463110.24
136Estonia4,4288503,505731.65
137Andorra4,3251,2962,957721.66
138Guyana4,0268983,0091192.96
139Somalia3,9416523,1851042.64
140Thailand3,7461363,551591.58
141Gambia3,6658862,6601193.25
142Cyprus3,6361,7291,882250.69
143Mali3,4997022,6641333.80
144Belize3,2001,1182,031511.59
145South Sudan2,8831,5371,290561.94
146Uruguay2,8724072,411541.88
147Benin2,5571862,330411.60
148Burkina Faso2,4592282,164672.72
149Guinea-Bissau2,4035441,818411.71
150Sierra Leone2,3464851,787743.15
151Togo2,2045431,608532.40
152Yemen2,0601011,36059929.08
153Lesotho1,943925975432.21
154New Zealand1,941681,848251.29
155Chad1,441681,277966.66
156Liberia1,416561,278825.79
157Niger1,215171,129695.68
158Vietnam1,169731,061352.99
159Sao Tome and Principe94124902151.59
160San Marino85294716424.93
161Diamond Princess71240659131.83
162Papua New Guinea5883554671.19
163Burundi5574551110.18
164Taiwan*5504150271.27
165Comoros5171649471.35
166Tanzania509305183214.13
167Eritrea4615640500.00
168Mauritius43940389102.28
169Liechtenstein40219121010.25
170Bhutan3423031200.00
171Mongolia3402831200.00
172Monaco3105825020.65
173Cambodia288528300.00
174Barbados2331621073.00
175Seychelles153414900.00
176Brunei148214332.03
177Antigua and Barbuda1241310832.42
178Saint Vincent and the Grenadines7376600.00
179Saint Lucia63362700.00
180Dominica3892900.00
181Fiji3313026.06
182Timor-Leste3022800.00
183Grenada2842400.00
184Holy See27121500.00
185Laos2422200.00
186Saint Kitts and Nevis1901900.00
187Western Sahara1018110.00
188MS Zaandam970222.22
189Solomon Islands40400.00

ที่มา: Johns Hopkins University


ขาย Sidegra 99 บาท ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ข่าว Sidegra ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย เม็ดละ 25 บาท